เทศบาลตำบลแพรกษา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสมุทรปราการ เปิดบริการฉีดวัคซีนแบบ walk in สำหรับผู้ประชาชนทั่วไป
![%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%a8%e0%b8%9a%e0%b8%b2%e0%b8%a5%e0%b8%95%e0%b8%b3%e0%b8%9a%e0%b8%a5%e0%b9%81%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%81%e0%b8%a9%e0%b8%b2-%e0%b8%a3%e0%b9%88%e0%b8%a7%e0%b8%a1%e0%b8%81%e0%b8%b1](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2021/10/S__19308571.jpg)
เทศบาลตำบลแพรกษา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสมุทรปราการ เปิดบริการฉีดวัคซีนแบบ walk in สำหรับผู้ประชาชนทั่วไป มีอายุ 18 ปีขึ้นไป ที่ไม่เคยได้รับวัคซีนมาก่อน โดยมีประชาชนทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ ทยอยเดินทางมาเข้ารับบริการฉีดวัคซีนกันอย่างต่อเนื่อง
เมื่อวันที่ 20 ตุลาคม 2564 เวลา 8.30 น. ที่ลานคนเมืองเทศบาลตำบลแพรกษา อำเภอเมืองสมุทรปราการ เทศบาลตำบลแพรกษา นำโดยนางอรัญญา สุวรรณบุตร นายกเทศมนตรีตำบลแพรกษา ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสมุทรปราการ เปิดบริการฉีดวัคซีนแบบ walk in สำหรับผู้ประชาชนทั่วไป มีอายุ 18 ปีขึ้นไป ที่ไม่เคยได้รับวัคซีนมาก่อน โดยเปิดให้บริการฟรี ไม่เสียค่าใช้จ่าย ทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติ
สำหรับบรรยากาศที่จุดบริการฉีดวัคซีนโควิด-19 เทศบาลตำบลแพรกษา ได้มีประชาชนทั้งชาวไทย และชาวต่างชาติ ที่ยังไม่เคยได้รับวัคซีนมาก่อน ทยอยเดินทางมาเข้ารับบริการฉีดวัคซีนกันอย่างต่อเนื่อง โดยมีเจ้าหน้าที่จากเทศบาลตำบลแพรกษา มาคอยอำนวยความสะดวกและให้คำแนะนำในการรับบริการฉีดวัคซีน รวมทั้งได้มีพยาบาล และบุคลากรทางการแพทย์ ในสังกัดสำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองสมุทรปราการ มาให้บริการฉีดวัคซีนให้กับผู้ที่เดินทางมารับวัคซีนโควิด-19 ในวันนี้ ซึ่งผู้ที่รับการฉีดวัคซีนจะได้รับวัคซีนเข็มที่ 1 เป็นวัคซีนซิโนแวค เข็มที่ 2 เป็นวัคซีนแอสตร้าเซเนก้า ทั้งนี้ เพื่อเป็นการเปิดโอกาสให้ผู้ที่ยังไม่ได้รับวัคซีน ได้รับบริการฉีดวัคซีนโควิด-19 ซึ่งจะเป็นการป้องกันและยับยั้งการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ลดการป่วยที่รุนแรง และลดการเสียชีวิต อีกด้วย
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2021/10/006Imperial-2.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2021/10/ป้ายซื้อรถ-Converted-2.jpg)