![%e0%b8%84%e0%b8%93%e0%b8%b0%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%a0%e0%b8%b4%e0%b8%81%e0%b8%a9%e0%b8%b8%e0%b8%aa%e0%b8%87%e0%b8%86%e0%b9%8c%e0%b8%a7%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b8%a8%e0%b8%a3%e0%b8%b5%e0%b8%88](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2021/11/LINE_ALBUM_2021.11.16-_1_211116_4.jpg)
คณะพระภิกษุสงฆ์วัดศรีจันทาราม จัดพิธีทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2564 เพื่อรวบรวมจตุปัจจัย ในการสร้างศาลาบำเพ็ญกุสลหลังใหม่
เมื่อเวลา 12.00 น.วันที่ 14 พ.ย.64 ที่วัดศรีจันทาราม เลขที่ 122 หมู่ 4 บ้านบางปู ต.บางปู อ.เมือง จ.สมุทรปราการ คณะพระภิกษุสงฆ์ วัดศรีจันทาราม พร้อมด้วย ไวยาวัจกร และคณะกรรมการวัดศรีจันทาราม ร่วมกัน จัดพิธีทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2564 เพื่อรวบรวมจตุปัจจัย ในการสร้างศาลาบำเพ็ญกุสลหลังใหม่ และบูรณปฏิสังขรณ์ เสนาสนะที่ชำรุดทรุดโทรม โดยมี พระครูขันติกิจจานุกุล เจ้าอาวาสวัดศรีจันทาราม เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และมี นายนิยม-นางยุพิน หวังวิบูลย์กิจ เป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมด้วย นายสงคราม กิจเลิศไพโรจน์ ประธานที่ปรึกษายุทธศาสตร์พรรคเพื่อชาติ นายภิญโญ กิจเลิศไพโรจน์ เลขานุการคณะกรรมาธิการกระทรวงการต่างประเทศ เป็นประธานอุปถัมภ์ ตลอดจน ครอบครับหวังวิบูลย์กิจ อุบาสก อุบาสิกา คณะศิษยานุศิษย์ ตัวแทนสถานประกอบการ เจ้าของบริษัท ห้างร้าน และพ่อค้า ประชาชน ผู้มีจิตศรัทธา ร่วมเป็นเจ้าภาพ
สำหรับ ท่านใดที่มีความประสงค์จะร่วมทำบุญ สมทบทุนในการสร้างศาลาบำเพ็ญกุสลหลังใหม่ ร่วมกับทางวัดศรีจันทาราม ก็สามารถเดินทางไปที่วัดได้ หากไม่สะดวกก็สามารถติดต่อสอบถามได้ที่เบอร์โทร 092-390-8484 พระครูขันติกิจจานุกุล เจ้าอาวาสวัดศรีจันทาราม ส่วนยอดกฐินในปีนี้รวมทั้งสิ้น 978,961 บาท
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2021/11/007thaitong-4.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2021/11/ป้ายซื้อรถ-Converted-5.jpg)