![%e0%b8%9e%e0%b8%b1%e0%b8%a5%e0%b8%a5%e0%b8%a0-%e0%b8%81%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%9a%e0%b9%84%e0%b8%ab%e0%b8%a7%e0%b9%89%e0%b8%aa%e0%b8%b1%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b0](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/45860.jpg)
วันที่ 3 ตุลาคม 2565 ที่หน้าสถานีตำรวจภูธรเมือง (สภ.) สมุทรปราการ พล.ต.ต.พัลลภ แอร่มหล้า ผู้บังคับการตำรวจภูธร (ผบก.ภ.จว.) จังหวัดสมุทรปราการ ได้เข้าสักการะกราบไหว้ศาลพระภูมิเพื่อความเป็นสิริมงคล จากนั้นได้ไปตรวจแถวข้าราชการตำรวจผู้ใต้บังคับบัญชาในทุกระดับชั้นยศ ที่มาตั้งแถวรอรับการเดินทางมารับตำแหน่งผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสมุทรปราการ ที่หน้า สภ.เมืองสมุทรปราการ
หลังจากตรวจแถวข้าราชการตำรวจผู้ใต้บังคับบัญชาเสร็จแล้ว จึงเดินทางเข้ากราบไหว้องค์หลวงพ่อโสธร ซึ่งเป็นพระพุทธรูปตั้งประดิษฐานอยู่ด้านหน้าห้องทำงานสักกัดกองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัด ชั้นที่ 3 ภายในสถานีตำรวจภูธรเมืองสมุทรปราการ โดยมี คณะแม่บ้านข้าราชการตำรวจจากจังหวัดพระนครศรีอยุธยา และสมุทรปราการ ผู้ใต้บังคับบัญชาจากจากทุกสถานีตำรวจสังกัดภูธรจังหวัดสมุทรปราการ และที่จังหวัดพระนครศรีอยุธยาที่ได้เดินทางมาร่วมแสดงความยินดีตอนรับการเดินทางมารับตำแหน่ง นอกจากนี้ยังมีคณะกรรมการตำรวจ สภ.เมืองสมุทรปราการ หรือ (กก.ตร.) นำโดย “เฮียเอี๋ยว” นายสุดใจ จิรยาภากร ประธานบริหารบริษัท โคมอสคอร์ปอเรชั่น จำกัด ร่วมถึงเพื่อนสนิทมิตรสหาย พ่อค้า ประชาชนชาวจังหวัดสมุทรปราการที่รู้จักคุ้นเคย ได้เดินทางมาคอยรับการกลับมารับตำแหน่งผู้บังคับการจังหวัดอีกครั้งกันเป็นจำนวนมาก
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/45747-300x271.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/45860-300x193.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/45861-300x225.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/45862-300x225.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/45864-300x300.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/499029.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/10/146-1024x1024.jpg)