นายก “ขาว” นำพนักงาน ชุมชนอบต.บางกระเจ้า ร่วมสวดมนต์ถวายเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภาฯ
![%e0%b8%99%e0%b8%b2%e0%b8%a2%e0%b8%81-%e0%b8%82%e0%b8%b2%e0%b8%a7-%e0%b8%99%e0%b8%b3%e0%b8%9e%e0%b8%99%e0%b8%b1%e0%b8%81%e0%b8%87%e0%b8%b2%e0%b8%99-%e0%b8%8a%e0%b8%b8%e0%b8%a1%e0%b8%8a%e0%b8%99](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92440.jpg)
เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 22 ธันวาคม 2565 ที่ศาลารัศมิทัต วัดราษฎร์รังสรรค์ ตำบลบางกระเจ้า อำเภอพระประแดง จังหวัดสมุทรปราการ นายชาญชัย จุลเมตต์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบางกระเจ้า พร้อมคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่ร่วมจัดกิจกรรมพิธีสวดมนต์ถวายแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ให้หายจากอาการพระประชวร โดยมีผู้นำชุมชน ชาวบ้าน และนักเรียนโรงเรียนบางกระเจ้าเข้าร่วมกันอย่างคับคั่ง
โดยในกิจกรรม พระปลัดพัฒนะ วฑฒโน เจ้าอาวาสวัดราษฎร์รังสรรค์ พร้อมคณะสงฆ์รวม 9 รูป ได้นำ สวดพระพุทธมนต์ ต่อหน้าพระฉายาลักษณ์สมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ด้วยบทคาถาโพธิบาท คาถาธัมมจักกัปปวัตตนสูตร คาถามงคลจักรวาลแปดทิศ พร้อมได้เจริญศิลภาวนาให้ญาติโยมที่มาร่วมกิจกรรมเพื่อความเป็นสิริมงคลในการดำเนินชีวิต
จากนั้นคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ อบต.รวมกันถวายสังฆทาน และรับพรกรวดน้ำเป็นการเสร็จพิธี
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92440.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92441.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92442.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92443.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92444.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/92445.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/433398-7.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2022/12/499029-5.jpg)