เทศบาลตำบลบางปู จัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล 7 คน ต้านยาเสพติด”บางปู ยั่งยืน คัพ “ครั้งที่ 1 ประจำปี 2566
![%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%a8%e0%b8%9a%e0%b8%b2%e0%b8%a5%e0%b8%95%e0%b8%b3%e0%b8%9a%e0%b8%a5%e0%b8%9a%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%9b%e0%b8%b9-%e0%b8%88%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b9%81](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9677.jpg)
เทศบาลตำบลบางปู จัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล 7 คน ต้านยาเสพติด ”บางปู ยั่งยืน คัพ“ ครั้งที่ 1 ประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 15-22 มกราคม 2566
เมื่อเวลา 10.00 น. ของวันที่ 15 มกราคม 2566 ที่สนามฟุตบอลหญ้าเทียม อาคารศูนย์กีฬาซีคอมเพล็กซ์ เทศบาลตำบลบางปู อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรปราการ นายธีรพล ชุนเจริญ นายกเทศมนตรีตำบลบางปู เป็นประธานกล่าวเปิดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล 7 คน ต้านยาเสพติด ”บางปู ยั่งยืน คัพ“ ครั้งที่ 1 ประจำปี 2566 ระหว่างวันที่ 15-22 มกราคม 2566 โดยมี นายสมเจตน์ ทองเทศ ปลัดเทศบาล ประธานคณะกรรมการดำเนินการแข่งขัน กล่าวรายงาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ สมาชิกสภาเทศบาลตำบลบางปู คณะกรรมการดำเนินการแข่งขัน คณะครู ผู้ปกครอง และทีมนักกีฬา ทั้งรุ่นเยาวชน และรุ่นประชาชน เข้าร่วมพิธีกันอย่างพร้อมเพรียง
โดยแบ่งการแข่งขันออกเป็น 2 รุ่น ได้แก่ รุ่นเยาวชนอายุไม่เกิน 12 ปี จำนวน 15 ทีม ประกอบไปด้วย ทีมตัวตึง ทีมร.ร.พิบูลประชาบาล ทีมร.ร.บ้านคลองหลวง ทีมลูกอีสานเอฟซี อคาเดมี่ บางปู ทีมASFC ทีมการเคหะชุมชน อคาเดมี่ ทีมทรงคะนอง ทีมชุมชนวัดราษฏร์บำรุง ทีมสมุทรปราการจูเนี่ยร์ A ทีมสมุทรปราการจูเนี่ยร์ B ทีมร.ร.เทศบาล 5 ทีมร.ร.ปราณีเนาวบุตร ทีมมุสลิมบ้านปากลัด ทีมวัดราษฏร์โพธิ์ทอง อคาเดมี่ และทีมร.ร.คลองแสนสุข ส่วนรุ่นประชาชน จำนวน 11 ทีม ประกอบไปด้วย ทีมเสี่ยกุ๊กตากิ๊ก & ผู้ใหญ่เก่ง ทีมแม็กยางราคาบ้านๆ ทีมผู้ใหญ่สุจริต บุญรอด ทีมนิวบางปู ทีมสุทิน FC ทีมบมจ.สาลี่ คัลเลอร์ ทีมโอเชื่ยน ทีมPOL ENTERPRISE ทีมนายหัวสั่งลุย ทีมน้องสตาร์ท และทีมV บิวอิน
ส่วนคู่เปิดสนาม เป็นการแข่งขันในรุ่นเยาวชนอายุไม่เกิน 12 ปี ทีมตัวตึง พบกับทีม ร.ร.พิบูลประชาบาล สำหรับ วัตถุประสงค์ของการจัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอลต้านยาเสพติด ”บางปู ยั่งยืน คัพ“ ครั้งที่ 1 ประจำปี 2566 ในครั้งนี้ เพื่อเป็นการเสริมสร้างศักยภาพทางการกีฬา ให้กับเยาวชนและประชาชน ที่มีความสามารถพิเศษ ให้เกิดความชำนาญ ในทักษะด้านกีฬาฟุตบอล มากขึ้น อีกทั้ง ยังสร้างความแข็งแรงให้กับร่างกายและเป็นการส่งเสริมให้รู้จักรับผิดชอบ มีวินัย อดทน มุ่งมั่น รู้แพ้ รู้ชนะ มีน้ำใจนักกีฬา สร้างความสามัคคีในหมู่คณะ
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9576.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9583.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9608.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9630.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9632.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9638.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9640.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9647.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9649.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9650.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9655.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9659.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9665.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9670.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9672.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9674.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9676.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/IMG_9677.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/007thaitong-Copy-4.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/01/015supmunkong-Copy-4.jpg)