หมอหมูสู้มะเร็ง เดินสายรับบริจาคเงินช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ในการรักษา
![%e0%b8%ab%e0%b8%a1%e0%b8%ad%e0%b8%ab%e0%b8%a1%e0%b8%b9%e0%b8%aa%e0%b8%b9%e0%b9%89%e0%b8%a1%e0%b8%b0%e0%b9%80%e0%b8%a3%e0%b9%87%e0%b8%87-%e0%b9%80%e0%b8%94%e0%b8%b4%e0%b8%99%e0%b8%aa%e0%b8%b2%e0%b8%a2](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344409865_1467221620752014_3878071213551429202_n.jpg)
หมอหมูสู้มะเร็ง เดินสายรับบริจาคเงินช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งที่ขาดแคลนทุนทรัพย์ในการรักษา เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
ที่โรงพยาบาลสมุทรปราการ ตำบลปากน้ำ อำเภอเมืองสมุทรปราการ นายแพทย์อนิรุทธ์ นิรนาท หรือหมอหมู ประธานมูลนิธิหมอหมูสู้มะเร็ง พร้อมคณะจิตอาสา เดินรณรงค์รับบริจาคเงินเพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งยากไร้ที่ได้รับความลำบาก และขาดแคลนฐานะด้านการเงินตามโรงพยาบาลต่างๆ จำนวน 9 แห่งทั่วภูมิภาค และเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยมีประชาชนที่มาใช้บริการที่โรงพยาบาลสมุทรปราการ ร่วมกันบริจาคเงินกันเป็นจำนวนมากตามจิตศรัทธา
นายแพทย์อนิรุทธ์ นิรนาท กล่าวว่า ได้จัดทำกิจกรรมปั่นจักรยานทั่วไทยระดมเงินไปช่วยบริจาคให้โรงพยาบาลในโครงการรวมใจไทย ต้านภัยมะเร็ง ซึ่งโครงการรวมใจไทยต้านภัยมะเร็งนี้ เป็นโครงการที่มีวัตถุประสงค์หลัก คือ การระดมทุนทรัพย์เพื่อช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องเข้ารักษาตัวอยู่ในโรงพยาบาลและมีค่าใช้จ่ายบางส่วนที่อาจจะไม่สามารถเบิกจ่ายได้ตามระเบียบของทางราชการในขณะที่ต้องทำการรักษา อาทิเช่น การขาดรายได้อันเนื่องมาจากการเจ็บป่วย หรือค่ายารักษาโรคบางชนิดที่ผู้ป่วยมีความจำเป็นจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง เป็นต้น
สำหรับท่านที่ประสงค์จะร่วมบริจาคเงินสมทบโครงการรวมใจไทยต้านภัยมะเร็งสามารถดูรายละเอียดได้ที่เพจเฟซบุ๊ก “หมอหมูสู้มะเร็ง” หรือโอนเงินบริจาคได้ที่ บัญชี โครงการรวมใจไทยต้านภัยมะเร็ง ธนาคารทหารไทยธนชาต เลขบัญชี 513 – 1 – 07940 – 1
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344409865_1467221620752014_3878071213551429202_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344540264_924560618758925_6981807385448334295_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344543079_754503913025507_3311654442199983664_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344548796_956528535543400_2141327939995786155_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344552617_654520376516277_67318412315157284_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344552726_1822837184762460_2675685520572603114_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/344557583_1208271650053177_6980960350139501688_n.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/IMG_2121.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/004kittinakorn-1.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/05/บ้านบัวนวดแผนไทย-1-1024x996.jpg)