ข่าวประชาสัมพันธ์
ดร.ศิริภัสสร ปิยนันทวารินทร์ เชิญชวนเยาวชนสมุทรปราการร่วมงานวันเยาวชนแห่งชาติ 20 กันยายน 2566
![%e0%b8%94%e0%b8%a3-%e0%b8%a8%e0%b8%b4%e0%b8%a3%e0%b8%b4%e0%b8%a0%e0%b8%b1%e0%b8%aa%e0%b8%aa%e0%b8%a3-%e0%b8%9b%e0%b8%b4%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b4](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/2B647872-D614-4445-A92A-8C09FD000C0D-scaled.jpg)
ดร.ศิริภัสสร ปิยนันทวารินทร์ เชิญชวนเยาวชนสมุทรปราการร่วมงานวันเยาวชนแห่งชาติ 20 กันยายน 2566 ณ.สนามฟุตบอล เดอะบลูอารีน่า ถ.พุทธรักษา จ.สมุทรปราการ
วันที่ 4 กันยายน 2566 สมาคมพุทธรักษา ร่วมกับ บริษัท ปิยะนันท์ อินเตอร์กรุ๊ป จำกัด นำโดย ดร.ศิริภัสสร ปิยนันทวารินทร์ ผู้พิพากษาศาลสมทบเยาวชนและครอบครัวจังหวัดสมุทรปราการ ในฐานะกรรมการผู้จัดการ บริษัท ปิยะนันท์ อินเตอร์กรุ๊ป จำกัด ได้ร่วมกันจัดโครงการ Youth for peace ภายใต้กิจกรรมชื่อ “ต้นกล้าแห่งความดี เยาวชนศรีสมุทรปราการ” เนื่องในโอกาสวันเยาวชนแห่งชาติ ณ.สนามฟุตบอล เดอะบลูอารีน่า ถ.พุทธรักษา อ.เมือง จ.สมุทรปราการ
ภายในกิจกรรม ได้จัดให้มีการตักบาตรพระสงฆ์ จำนวน 9 รูป รวมถึงจัดให้มีการรับมอบเกียรติบัตรเชิดชูเกียรติแก่เด็กเยาชนและครูจากสถานการศึกษาที่เข้าร่วม รวมถึงกิจกรรมอื่นๆ โดยคณะผู้จัดได้กำหนดงานในวันที่ 20 กันยายน 2566 ตั้งแต่เวลา 07.30 น. จึงขอเรียนเชิญเยาวชนในจังหวัดสมุทรปราการ เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวในวันและเวลาตามกำหนด
Post Views: 12,513