เทศบาลตำบลสำโรงเหนือ ห่วงใยผู้สูงอายุ จัดโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิต แลกเปลี่ยนประสบการณ์ผู้สู่วัยทำกิจกรรมร่วมกัน
![%e0%b9%80%e0%b8%97%e0%b8%a8%e0%b8%9a%e0%b8%b2%e0%b8%a5%e0%b8%95%e0%b8%b3%e0%b8%9a%e0%b8%a5%e0%b8%aa%e0%b8%b3%e0%b9%82%e0%b8%a3%e0%b8%87%e0%b9%80%e0%b8%ab%e0%b8%99%e0%b8%b7%e0%b8%ad-%e0%b8%ab](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316080_0.jpg)
เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2566 ที่ห้องประชุมเพชรไพลินชั้น 4 สำนักงานเทศบาลตำบลสำโรงเหนือ อำเภอเมืองสมุทรปราการ จังหวัดสมุทรปราการ ดร.ลือกฤติ เพชรบดี นายกเทศมนตรีตำบลสำโรงเหนือ พร้อมด้วย ดร.ธนาชัย เพชรบดี รองนายกเทศมนตรีตำบลสำโรงเหนือ จัดโครงการ พัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณพ.ศ 2566 โดยได้มีคณะผู้บริหาร หัวหน้าส่วนราชการ และผู้เกี่ยวข้องเข้าร่วม
โดยโครงการพัฒนาคุณภาพชีวิตผู้สูงอายุประจำปี 2566 นี้ ทางเทศบาลตำบลสำโรงเหนือ ได้ดำเนินการจัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้ที่กำลังก้าวสู่วัยผู้สูงอายุ และผู้สูงอายุ ได้มีเวที ทำกิจกรรม แลกเปลี่ยนประสบการณ์ชีวิต พร้อมให้ผู้ที่กำลังก้าวสู่วัยผู้สูงอายุและผู้สูงอายุ มีความรู้ความเข้าใจ ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมในการดูแลสุขภาพอนามัยของตนเอง ทั้งด้านโภชนาการการฟื้นฟูสมรรถภาพ ร่างกายและจิตใจ และเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตสำหรับผู้ที่ก้าวสู่วัยผู้สูงอายุและผู้สูงอายุ โดยน้อมนำหลักเศรษฐกิจพอเพียงมาเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิต
ซึ่งได้มีผู้เข้าร่วมโครงการประกอบไปด้วย ผู้ที่กำลังก้าวสู่วัยผู้สูงอายุและผู้สูงอายุในเขตเทศบาลตำบลสำโรงเหนือ และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้องจำนวน 300 คน โดยได้รับเกียรติจากนางสาวนฤมล โพธิ์สุวรรณ และคณะ มาเป็นวิทยากรบรรยายเชิงปฏิบัติการในหัวข้อ สูงอายุในยุค 5G กับการปรับตัว และหัวข้อใช้ชีวิตอย่างไรหลังวัยเกษียณ
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316078_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316079_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316080_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316081_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316082_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/09/316083_0.jpg)