สังคมท้องถิ่น
“MOU ความร่วมมือทางการศึกษามอบทุนการศึกษาและมอบเครื่องวัดคุณภาพอากาศ ฝุ่นละออง PM 2.5”
![mou-%e0%b8%84%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%a1%e0%b8%a3%e0%b9%88%e0%b8%a7%e0%b8%a1%e0%b8%a1%e0%b8%b7%e0%b8%ad%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%a8%e0%b8%b6%e0%b8%81%e0%b8%a9](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/400434116_362866172796328_5933549340441733592_n_0.jpg)
เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2566 ดร.ยงยุทธ สุวรรณบุตร อดีตสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร เขต 2 จังหวัดสมุทรปราการ และที่ปรึกษากิตติมศักดิ์นายกเทศมนตรีตำบลแพรกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารหัวหน้าส่วนราชการ ผอ.วุฒิชัย วันทมาตย์ ที่ปรึกษาด้านการศึกษา โรงเรียนสังกัดเทศบาลตำบลแพรกษา นายอบีนาช มาจี้ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท อีสเทิร์น เอเนอร์จี้ พลัส จำกัด ลงนามบันทึกข้อตกลง MOU ว่าด้วยความร่วมมือทางการศึกษา พร้อมมอบทุนการศึกษา ระหว่างเทศบาลตำบลแพรกษา และโรงเรียนสังกัดเทศบาลแพรกษา ทั้ง 3 โรงเรียน กับ บริษัท อีสเทิร์น เอเนอร์จี้ พลัส จำกัด และมอบเครื่องวัดคุณภาพอากาศ ฝุ่นละออง PM 2.5 ให้กับโรงเรียนมัธยมแพรกษาวิเทศศึกษา ณ ห้องประชุมโรงเรียนมัธยม แพรกษาวิเทศศึกษา สังกัดเทศบาลตำบลแพรกษา โดยหลังเสร็จพิธี ได้นำคณะผู้บริหารบริษัทฯ เยี่ยมชมอาคารเรียนหลังใหม่ อีกด้วย
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/400188847_362866366129642_2214051780634435232_n_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/400412915_362868662796079_8772959856579510795_n_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/400422532_362866499462962_6666392155837480642_n_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/400434116_362866172796328_5933549340441733592_n_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/400670545_362866439462968_6582508043242808341_n_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/402929169_362867172796228_2667373898846781042_n_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/402962085_362868689462743_1946524670480650740_n_0.jpg)
Post Views: 210