![%e0%b9%81%e0%b8%9e%e0%b8%a3%e0%b8%81%e0%b8%a9%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%a7%e0%b8%a1%e0%b9%83%e0%b8%88-%e0%b9%81%e0%b8%aa%e0%b8%94%e0%b8%87%e0%b8%9e%e0%b8%a5%e0%b8%b1%e0%b8%87%e0%b9%81%e0%b8%ab%e0%b9%88](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398771_0.jpg)
วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2567 เวลา 08.00 น. เทศบาลตำบลแพรกษา ได้จัดกิจกรรมร่วมถวายกำลังใจและแสดงความจงรักภักดีแด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
โดยมี ดร.ยงยุทธ สุวรรณบุตร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดสมุทรปราการ สมัยที่ 25 และที่ปรึกษากิตติมศักดิ์นายกเทศมนตรีตำบลแพรกษา นางอรัญญา สุวรรณบุตร นายกเทศมนตรีตำบลแพรกษา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานเทศบาลตำบลแพรกษา ผู้อำนวยการโรงเรียน ครู บุคลากร นักเรียนโรงเรียนแพรกษาวิเทศศึกษา โรงเรียนมัธยมแพรกษาวิเทศศึกษา สังกัดเทศบาลตำบลแพรกษา และผู้นำชุมชนชาวแพรกษา เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398771_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398772_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398773_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398774_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398775_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398776_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398777_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398778_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398779_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398780_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398781_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398782_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/398783_0.jpg)
โดยร่วมกิจกรรมร้องเพลงชาติไทย เพลงสรรเสริญพระบารมี และเพลง “ในอุ่นอ้อมอกมั่นคง” อย่างกึกก้อง โดยพร้อมเพรียงกัน เพื่อร่วมแสดงพลังความจงรักภักดี สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ และถวายกำลังใจ แด่สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
#ณ โรงเรียนมัธยมแพรกษาวิเทศศึกษา
#สังกัดเทศบาลตำบลแพรกษา
#สังกัดกระทรวงมหาดไทย
#ทรงพระเจริญ
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/11/010Psc-1.jpg)