ศาสนาและการศึกษา, สังคมท้องถิ่น
โรงเรียนปทุมฯ ดึง กกต.ทำ MOU ติวความรู้บนฐานพลเมืองดีตามวิถีประชาธิปไตย
![%e0%b9%82%e0%b8%a3%e0%b8%87%e0%b9%80%e0%b8%a3%e0%b8%b5%e0%b8%a2%e0%b8%99%e0%b8%9b%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%97%e0%b8%b8%e0%b8%a1%e0%b8%af-%e0%b8%94%e0%b8%b6%e0%b8%87-%e0%b8%81%e0%b8%81%e0%b8%95](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606289_0.jpg)
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 ที่ห้องประชุมโรงเรียนปทุมคงคาสมุทรปราการ ต.แพรกษาใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ นางจิรภา สบายดี ผู้อำนวยการโรงเรียนปทุมคงคาสมุทรปราการ ร่วมกับ นายวันชัย โชควิเศษชัยสิทธิ์ ผู้อำนวยการการเลือกตั้งจังหวัดสมุทรปราการ ได้จัดพิธีบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ในการส่งเสริมพัฒนาเด็กและเยาวชนให้เป็นพลเมืองดีตามวิถีประชาธิปไตย
ทั้งนี้การทำ MOU รวมกันทั้งสองฝ่ายต่างมีความตระหนักถึงความสำคัญของการส่งเสริมพัฒนาเด็กและเยาวชนให้เป็นพลเมืองดี ตามวิถีประชาธิปไตยร่วมกัน โดยทางโรงเรียนปทุมฯเป็นผู้ดำเนินการจัดกิจกรรมที่จะส่งเสริมการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข และการเรียนรู้กระบวนการเลือกตั้งภายในสถานที่ศึกษาอย่างมีคุณภาพ โดยให้นักเรียนได้รับรู้ถึงกระบวนการเลือกตั้งภายในสถานการศึกษาอย่างมีคุณภาพต่อไป
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606281_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606282_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606283_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606284_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606285_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606286_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606287_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606288_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606289_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606290_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/02/606291.jpg)
Post Views: 498