มูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ ปล่อยคาราวานรถบรรทุกส่งมอบโลงศพ ให้องค์กรสู่ทุกถิ่นฐานที่ขาดแคลน ประจำปี 2567
![%e0%b8%a1%e0%b8%b9%e0%b8%a5%e0%b8%99%e0%b8%b4%e0%b8%98%e0%b8%b4%e0%b8%a3%e0%b9%88%e0%b8%a7%e0%b8%a1%e0%b8%81%e0%b8%b8%e0%b8%a8%e0%b8%a5-%e0%b8%aa%e0%b8%a1%e0%b8%b8%e0%b8%97%e0%b8%a3%e0%b8%9b-42](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5108_0_0.jpg)
วันที่ 14 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น. นายเอนกพงศ์ คูณทรัพย์สิน ประธานมูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ พร้อมคณะกรรมการ ที่ปรึกษา เจ้าหน้าที่ฝ่ายกิจกรรมพิเศษ ฝ่ายบรรเทา สังคมสงเคราะห์และฝ่ายสื่อสารองค์กร มูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ ร่วมปล่อยคาราวานรถบรรทุกส่งมอบโลงศพ ให้องค์กรสู่ทุกถิ่นฐานที่ขาดแคลน ประจำปี 2567ภายใต้กิจกรรมศรัทธายิ่งใหญ่ ปันน้ำใจ สู่ทุกถิ่นฐาน ณ มูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ ซึ่งในปีนี้มีองค์กร / หน่วยงาน ทำหนังสือแจ้งความประสงค์ ขอรับบริจาคโลงศพจากมูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ จำนวน 5 องค์กร ดังนี้ // 1.มูลนิธิสว่างขอนแก่นสามัคคีอุทิศ(โป๊ยเซียน) จ.ขอนแก่น จำนวน100 ใบ มูลค่า 150,000 บาท // 2.วัดสวนธรรมเทวราช บ้านน้ำอ้อม จ.เลย จำนวน 100 ใบ มูลค่า 150,000 บาท // 3.มูลนิธิศรีสะเกษสงเคราะห์ จ.ศรีสะเกษ จำนวน 100 ใบ มูลค่า 150,000 บาท // 4.สมาคมกู้ภัย-วัดแสงอรุณ บ้านกลาง จ.เลย จำนวน 100 ใบ มูลค่า 150,000 บาท // 5. อบต.ห้วยแห้ง องบ้านไร่ จ.อุทัยธานี จำนวน 100 ใบ มูลค่า 150,000 บาท โดยมร ดร.สยมภู เกียรติสยมภู รองประธานสว่างขอนแก่นสามัคคีอุทิศ เป็นตัวแทนรับมอบ ซึ่งการบริจาคโลงศพประจำปี 2567 ในครั้งนี้ รวมทั้งสิ้นจำนวน 500 ใบ รวมมูลค่า 750,000 บาท
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5046_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5081_0_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5085_0_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5093_0_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5099_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5104.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5108_0_0.jpg)
ทั้งนี้ ต้องขอขอบคุณผู้มีจิตศรัทธาที่ร่วมทำบุญบริจาคโลงศพ โดยอานิสสงฆ์ของการได้ร่วมทำบุญบริจาคโลงศพ เป็นการสะเดาะเคราะห์ ให้หมดเคราะห์หมดโศก หมดโรคภัย อุบัติเหตุ เรื่องร้ายต่างๆ การทำบุญโลงศพ ถือเป็นการช่วยเหลือผู้ยากไร้ และศพไร้ญาติ ให้ได้รับการอุทิศส่วนกุศล ไปสู่ภพภูมิที่ดี ใครก็ตามที่บริจาค จึงได้รับอานิสงส์แรงมาก ช่วยสะเดาะเคราะห์ ต่ออายุขัย ทำให้ชีวิตมีแต่ความโชคดี สุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรคภัยมาเบียดเบียน
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/DSC_5123_0_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/vlcsnap-2024-03-14-10h37m44s204_0_0.png)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/vlcsnap-2024-03-14-10h37m45s698_0_0.png)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/vlcsnap-2024-03-14-10h37m53s701_0_0.png)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/vlcsnap-2024-03-14-13h01m55s602_0_0.png)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/vlcsnap-2024-03-14-13h02m01s619_0_0.png)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/03/AD-โรมัน-คาเฟ่1-1024x886.jpg)