พลเอกบุญเกิด วาดวารี เป็นประธานประกอบพิธีสวดพระอภิธรรมศพ นายเอนกพงศ์ คูณทรัพย์สิน อดีตประธานมูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ วาระที่ 23-24
![%e0%b8%9e%e0%b8%a5%e0%b9%80%e0%b8%ad%e0%b8%81%e0%b8%9a%e0%b8%b8%e0%b8%8d%e0%b9%80%e0%b8%81%e0%b8%b4%e0%b8%94-%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%94%e0%b8%a7%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b8%b5-%e0%b9%80%e0%b8%9b%e0%b9%87](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_72_0.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤษภาคม 2567 เวลา 18.30 น. ครอบครัวคูณทรัพย์สิน จัดพิธีสวดพระอภิธรรมศพ นายเอนกพงศ์ คูณทรัพย์สิน อดีตประธานมูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ วาระที่ 23-24 ซึ่งได้ล้มป่วยลงด้วยโรคประจำตัว ก่อนจากไปอย่างสงบ เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2567 สิริอายุรวม 70 ปี โดยครอบครัวคูณทรัพย์สิน ได้ตั้งศพสวดพระอภิธรรม ไว้ที่ศาลาบำเพ็ญกุศล 1 มูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปาการ ตำบลปากน้ำ อำเภอเมือง จังหวัดสมุทรปราการ เป็นคืนที่ 3 โดยมีชมรมชาวสมุทรปราการ พลเอกบุญเกิด วาดวารี ประธานชมรมชาวสมุทรปราการ เป็นประธานในพิธีจุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย พร้อมนำ ประธานร่วม ประกอบไปด้วย คณะที่ปรึกษา คณะกรรมการ มูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ, ผู้บริหาร กรรมการสมาคมหนังสัตว์, สมาคมอุตสาหกรรมฟอกหนังไทย, บริษัท.เขตประกอบการอุตสาหกรรมฟอกหนัง กม.30, บริษัท.อุตสาหกรรมฟอกหนังไทย จำกัด (เคมี 30.), สมาคมนักข่าวหนังสือพิมพ์ส่วนภูมิภาค, สมาคมครูจีน, มูลนิธิโรงเรียนป้วยฮั้วสมุทรปราการ โรงเจท่งเสียง ปากน้ำ สมาคมกุศลสงเคราะห์ วัดธรรมปัญญารามบางม่วง และมูลนิธิป่อเต็กตึ๊ง เคารพศพผู้วายชน โดยมี ดร.วิชัย จันทร์จำรูญ ประธานสภาวัฒนธรรมจังหวัดสมุทรปราการ เลขาธิการสมาคมสภาวัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ผู้ดำเนินงาน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร จากหน่วยงานองค์กรภาครัฐ ภาคเอกชน สมาคม ชมรม ต่างๆ กลุ่มมูลนิธิ ผู้ประกอบการ บริษัท ห้างร้าน และประชาชน เข้าร่วมพิธีกันเป็นจำนวนมาก
โดยวันนี้ วันวันศุกร์ที่ 24 พฤษภาคม 2567 เวลา 17.00 น.ทางครอบครัวคูณทรัพย์สิน ได้กำหนดประกอบพิธี กงเต๊ก และวันเสาร์ที่ 25 พฤษภาคม 2567 เวลา 10.00 น.ทางครอบครัวคูณทรัพย์สิน กำหนดประกอบพิธีคำนับศพและเคลื่อนศพไปฝัง ณ สุสานหงษ์ซัว ตำบลบ้านบึง อำเภอบ้านบึง จังหวัดชลบุรี
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_1_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_7_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_11_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_13_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_14_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_28_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_29_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_34_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_47_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_49_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_54_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_56_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_57_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_59_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_68_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_69_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_70_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_72_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/LINE_ALBUM_f_๒๔๐๕๒๔_73_0.jpg)
![](https://prakannews.com/home/wp-content/uploads/2023/08/004kittinakorn-1.jpg)